Yadda za a zabi wurin zama na bayan gida don tsofaffi
1. Kula da kwanciyar hankali
Lokacin sayen wurin bayan gida ga tsofaffi, abu na farko da za a yi la'akari shine kwanciyar hankali. Mutanen da ke sayen kujerun bayan gida sun fi tsofaffi, nakasassu da mata masu juna biyu. Ko da wane irin mutum ne ya saya, kula da gwada kwanciyar hankali da iya ɗaukar kujerar bayan gida. Yi ƙoƙarin zaɓar kujera mai ɗaukar nauyi mai girman gaske da tsayayyen ƙira.
2. Daidaita tsayin kujera
Lokacin siyan wurin zama na bayan gida don tsofaffi, tabbatar da kula da tsayin kujerar bayan gida. Wasu dattijon da ba su dace da kugu da ƙafafu ba sai sun ɗaga kujera bayan sun saya saboda ba za su iya tanƙwara ba kyauta. Kamar yadda kowa ya sani, kwanciyar hankali na kujerar bayan gida ya lalace. Muna ba da shawarar zabar kujeru masu haɗaka waɗanda ba sa buƙatar daidaitawa.
3. Ka guji sayen fata
Lokacin siyan kujerar bayan gida, yi ƙoƙarin kada ku zaɓi ɗaya mai fata na gaske. An daɗe ana amfani da kujerar bayan gida tare da kushin fata, kuma ɓangaren fata yana da sauƙin lalacewa. Irin wannan kujera ba ta da kyau kuma tana buƙatar maye gurbin kowane ƴan shekaru. Idan kuna son tsawaita rayuwar kujerar bayan gida, ya kamata ku yi ƙoƙarin kula da siyan ɗayan ba tare da fata ba, ko tare da ƙarancin fata.
4. Yi nazarin hanyar amfani
Yadda za a zabi kujera bayan gida ga tsofaffi? A matsayin kayan aikin rayuwa mai sauƙi, kujerar bayan gida kuma ya dogara da amfanin mutum. An ƙera wasu kujerun commode don su kasance masu dacewa da amfani, kawai fitar da komode
Kujera ce ta talakawa. Har ila yau, akwai wasu ba tare da kullin matashin kai ba, wanda ya dace don amfani a cikin shawa. Har ila yau, ra'ayoyin tsofaffi su ne mabuɗin, kuma sayen dole ne ya dogara da ra'ayoyin tsofaffi.
5. Sauƙi don amfani
Kujerun bandaki tara cikin goma na tsofaffi ne, kuma mafi saukin amfani da kujerun bayan gida, zai fi kyau. Musamman ma, tsofaffi waɗanda ke da ƙarancin gani sun dogara ne akan bincike. Idan ɗakin bayan gida yana da wuyar gaske, zai kawo rashin jin daɗi ga rayuwar tsofaffi. A ka'ida, yin amfani da ɗakin bayan gida ya kamata ya zama mai sauƙi kamar yadda zai yiwu, kuma mafi girma da ta'aziyya, mafi kyau.
6. saukin kashe kwayoyin cuta da tsaftacewa
A matsayin samfurin da ake buƙatar amfani da shi a kowace rana, kujerar bayan gida yana buƙatar tsaftacewa kuma a shafe shi akai-akai. Lokacin zabar wurin zama na bayan gida, ya kamata mu zaɓi wurin zama na bayan gida mai sauƙin tsaftacewa kuma cewa babu matattu da yawa.
Sako
Abubuwan da aka Shawarar